MyGov Quiz Disaster IQ Test: ક્વિઝ રમો અને જીતો 5000 રૂપિયાનું કેશ પ્રાઇઝ

MyGov Quiz Disaster IQ Test: ક્વિઝ રમો અને જીતો 5000 રૂપિયાનું કેશ પ્રાઇઝ

MyGov Disaster IQ Test

MyGov દ્વારા Disaster IQ Test નું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. જેમાં ભારતના તમામ નાગરિકો આ ક્વિઝમાં ભાગ લઈ શકે છે અને આકર્ષણ કેશ પ્રાઇઝ જીતી શકે છે. ભારત સરકાર દ્વારા આ ક્વિઝનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. જેમાં પ્રથમ, બીજો અને ત્રીજો નંબર લાવનારને આકર્ષક કેશ પ્રાઇઝ આપવામાં આવશે. આ ક્વિઝની સંપૂર્ણ માહિતી નીચેથી વાંચી લ્યો અને પછી જ આ ક્વિઝ રમો.

આવી બીજી ક્વિઝની માહિતીની લિંક પણ અમે નીચે આપી રહ્યા છે જેમાં તમને એક લાખથી લઈને પચાસ હજાર સુધીનું કેશ પ્રાઇઝ મળશે જેનું આયોજન પણ ઈસરો દ્વારા કરવામાં આવ્યું છે જેની લિંક પણ નીચે આપેલી છે. પહેલા આ ક્વિઝ રમો અને પછી ઈસરો દ્વારા ક્વિઝનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે તે રમો.

MyGov Disaster IQ Test: ડિઝાસ્ટર આઈકયુ ટેસ્ટ રમો અને જીતો કેશ પ્રાઇઝ

નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટી (NDMA) વિવિધ આપત્તિ વ્યવસ્થાપન માટે તેની પ્રતિબદ્ધતાને રેખાંકિત કરવા દર વર્ષે તેનો સ્થાપના દિવસ ઉજવે છે. આના ભાગરૂપે NDMA વ્યક્તિઓ અને સમુદાયોને સક્રિય પગલાં લેવા માટે પ્રોત્સાહિત કરવા માટે આ પ્રવૃત્તિ હાથ ધરવાની દરખાસ્ત કરે છે. તેનો ધ્યેય કાયમી છાપ છોડવાનો, લોકોને તૈયારીને પ્રાથમિકતા બનાવવા અને વધુ સ્થિતિસ્થાપક સમાજમાં યોગદાન આપવા પ્રેરણા આપવાનો છે.

વિચારપ્રેરક પ્રશ્નોની શ્રેણી અને અરસપરસ શિક્ષણ દ્વારા, સહભાગીઓ વિવિધ પ્રકારની આપત્તિઓ વિશેની તેમની સમજણનું પરીક્ષણ કરશે, અસરકારક પ્રતિભાવ વ્યૂહરચના શીખશે અને જીવન અને સમુદાયોની સુરક્ષામાં સક્રિય પગલાંનું મહત્વ શોધશે.

પુરસ્કારો:

 • પ્રથમ પુરસ્કારઃ રૂ. 5000/-
 • દ્વિતીય પુરસ્કાર પુરસ્કારઃ રૂ. 3000/-
 • તૃતીય પુરસ્કાર પુરસ્કારઃ રૂ 2000/-

MyGov Disaster IQ Test: શરતો અને નિયમો

 • તમામ નાગરિકો ભાગ લેવા માટે પાત્ર છે.
 • આ એક સમયબદ્ધ ક્વિઝ છે. સહભાગીઓએ 10 મિનિટ (600 સેકન્ડ) ની અંદર 20 પ્રશ્નોના જવાબ આપવાના હોય છે.
 • ક્વિઝ અંગ્રેજી અને હિન્દી બંને ભાષાઓમાં ઉપલબ્ધ હશે.
 • જેમ જેમ સહભાગી ‘પ્લે ક્વિઝ’ પર ક્લિક કરશે કે તરત જ ક્વિઝ શરૂ થશે.
 • એકવાર સબમિટ કરેલી એન્ટ્રીઓ પાછી ખેંચી શકાતી નથી. સહભાગીઓએ પ્રવેશ ફોર્મ મુજબ તેમનું નામ, ઈમેલ સરનામું, ટેલિફોન નંબર અને વધારાની વિગતો પ્રદાન કરવાની રહેશે.
 • તેમની વિગતો સબમિટ કરીને અને ક્વિઝમાં ભાગ લઈને, સહભાગી MyGov અને નેશનલ ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ ઓથોરિટી (NDMA) ને આ માહિતીનો ઉપયોગ કરીને ક્વિઝ હરીફાઈના આયોજનને સરળ બનાવવા માટે સંમતિ આપે છે, જેમાં સહભાગીઓની વિગતોની ચકાસણી શામેલ હોઈ શકે છે.
 • એક જ સહભાગી પાસેથી મળેલી બહુવિધ એન્ટ્રીઓ સ્વીકારવામાં આવશે નહીં.
 • બળજબરીપૂર્વકના સંજોગોમાં, આયોજક કોઈપણ સમયે હરીફાઈના નિયમો અને શરતોમાં સુધારો કરવાનો અથવા વિચાર્યા મુજબ હરીફાઈને રદ કરવાનો અધિકાર અનામત રાખે છે.
 • આયોજકોએ સહભાગીઓને ગેરલાયક ઠેરવવાનો, પ્રવેશ નકારવાનો અથવા પ્રવેશને નકારવાનો અધિકાર અનામત રાખ્યો છે જો આવા દાખલાઓ અથવા સહભાગિતા હરીફાઈ માટે હાનિકારક માનવામાં આવે, અથવા વધુમાં, જો સબમિટ કરેલી માહિતી અસ્પષ્ટ, અધૂરી હોય, જો ખોટી જણાય તો તે પ્રવેશ અમાન્ય ગણવામાં આવશે.
 • કોમ્પ્યુટરની ભૂલને કારણે ખોવાઈ ગયેલી, મોડી, અધૂરી કે ટ્રાન્સમિટ ન થયેલી એન્ટ્રીઓ કે આયોજકની જવાબદારી ઉપરાંતની અન્ય કોઈ ભૂલ માટે આયોજક કોઈ જવાબદારી સ્વીકારશે નહીં.
 • સહભાગીઓએ કોઈપણ સુધારા અથવા વધુ અપડેટ સહિત ક્વિઝ હરીફાઈના તમામ નિયમો અને શરતોનું પાલન કરવું જોઈએ.
 • પ્રશ્નોત્તરી અંગે આયોજકોનો નિર્ણય આખરી અને બંધનકર્તા રહેશે અને આ અંગે કોઈ પત્રવ્યવહાર કરવામાં આવશે નહીં.
 • ક્વિઝ દાખલ કરીને, સહભાગી ઉપરોક્ત નિયમો અને શરતો સ્વીકારે છે અને બંધાયેલા છે.
 • હવેથી નીચેના નિયમો અને શરતો ભારતીય કાયદાઓ અને ભારતીય ન્યાયતંત્રના નિર્ણયો દ્વારા સંચાલિત થશે.
 • MyGov આ હરીફાઈના તમામ અથવા કોઈપણ ભાગ અને/અથવા નિયમો અને શરતો/તકનીકી પરિમાણો/મૂલ્યાંકન માપદંડોને રદ કરવાનો અથવા સંશોધિત કરવાનો અધિકાર અનામત રાખે છે. જો કે, નિયમો અને શરતો/તકનીકી માપદંડો/મૂલ્યાંકન માપદંડમાં કોઈપણ ફેરફાર અથવા સ્પર્ધા રદ કરવી, MyGov પ્લેટફોર્મ પર અપડેટ/પોસ્ટ કરવામાં આવશે.
 • સહભાગીએ ખાતરી કરવી જોઈએ કે તેની/તેણીની MyGov પ્રોફાઇલ સાચી અને અપડેટ છે કારણ કે તેનો ઉપયોગ આગળના સંચાર માટે કરવામાં આવશે. આમાં નામ, ફોટો, સંપૂર્ણ ટપાલ સરનામું, ઈમેલ આઈડી અને ફોન નંબર જેવી વિગતોનો સમાવેશ થાય છે. અપૂર્ણ પ્રોફાઇલવાળી એન્ટ્રીઓ ધ્યાનમાં લેવામાં આવશે નહીં.

ક્વિઝ રમવા માટે અહિયાં ક્લિક કરો

આ ક્વિઝ પણ રમો: ઈસરો ચંદ્રયાન-3 ક્વિઝ, જીતો એક લાખથી પચાસ હજારના કેશ પ્રાઇઝ

આ પોસ્ટને વધુમાં વધુ શેર કરો:

Leave a Comment