12 પાસ ઉપર પોલીસ કોન્સ્ટેબલ ભરતી 2023: 7547 જગ્યાઑ

સ્ટાફ સિલેક્શન કમિશને દિલ્હી પોલીસમાં કોન્સ્ટેબલની 7 હજારથી વધુ જગ્યાઓની ભરતી માટે નોટિફિકેશન બહાર પાડ્યું છે. અરજી પ્રક્રિયા ચાલુ છે. રસ ધરાવતા ઉમેદવારો નીચે જણાવ્યા મુજબ અરજી કરી શકે છે.

સ્ટાફ સિલેક્શન કમિશન પોલીસ કોન્સ્ટેબલ ભરતી 2023

સ્ટાફ સિલેક્શન કમિશન પોલીસ કોન્સ્ટેબલ ભરતી 2023

ભરતી બોર્ડસ્ટાફ સિલેક્શન કમિશન (SSC)
ભરતી બોડીદિલ્હી પોલીસ
પોસ્ટConstable (Executive) Male/Female
જગ્યાઑ7547
અરજીનો પ્રકારOnline
અરજીની મહત્વની તારીખો1st to 30th September 2023
પરીક્ષાની તારીખો14th, 16th, 20th, 21st, 22nd, 23rd, 28th, 29th, 30th November 2023 and 1st, 4th, 5th December 2023
પગાર ધોરણRs 21700- Rs. 69100
પસંદગી પ્રક્રિયાOnline Test PE & MT DV
ઓફિશિયલ વેબસાઈટhttps://delhipolice.gov.in/

આ પણ વાંચો: સ્ટેટ બેંક ઓફ ઇન્ડિયા દ્વારા 6160 જગ્યાઓ માટે ભરતી

સ્ટાફ સિલેક્શન કમિશન પોલીસ કોન્સ્ટેબલ ભરતી 2023

સ્ટાફ સિલેકશન કમિશને દિલ્હી પોલીસમાં કોન્સ્ટેબલની વિવિધ જગ્યાઓની ભરતી માટે જાહેરનામું બહાર પાડ્યું છે. આ બમ્પર ભરતી અભિયાન દ્વારા, કોન્સ્ટેબલની 7000 થી વધુ જગ્યાઓ માટે ઉમેદવારોની ભરતી કરવામાં આવશે. રસ ધરાવતા ઉમેદવારો SSC દિલ્હી પોલીસ કોન્સ્ટેબલ ભરતી 2023 માટે સત્તાવાર વેબસાઇટ -ssc.nic.in દ્વારા અરજી કરી શકે છે. અરજી પ્રક્રિયા અને અન્ય સંબંધિત મહત્વપૂર્ણ માહિતી માટે નીચે આપેલ માહિતી વાંચો.

મહત્વની તારીખો

SSC દિલ્હી પોલીસ કોન્સ્ટેબલની ભરતી માટેની અરજી પ્રક્રિયા 1લી સપ્ટેમ્બરથી શરૂ થઈ ગઈ છે. ધ્યાનમાં રાખો કે SSC દિલ્હી પોલીસ કોન્સ્ટેબલ એપ્લિકેશન વિન્ડો 30 સપ્ટેમ્બર, 2023 ના રોજ બંધ થશે. આ ભરતી અભિયાન દ્વારા દિલ્હી પોલીસમાં કોન્સ્ટેબલની કુલ 7,547 જગ્યાઓ ભરવામાં આવશે.

લાયકાત અને વય મર્યાદા

SSC દિલ્હી પોલીસ ભરતી 2023 માટે અરજી કરવા માટે ઉમેદવારોની વય મર્યાદા 18 થી 25 વર્ષની વચ્ચે હોવી જોઈએ. અરજી કરવા ઇચ્છુક ઉમેદવારોએ માન્ય બોર્ડમાંથી 12 પાસ કરેલ હોવું જોઈએ. સેવા આપતા, નિવૃત્ત અથવા મૃત દિલ્હી પોલીસ કર્મચારીઓ/દિલ્હી પોલીસના મલ્ટી-ટાસ્કિંગ સ્ટાફ અને બેન્ડ્સમેન, બગલર્સના પુત્રો/પુત્રીઓને 11મા ધોરણ સુધીની છૂટછાટ આપવામાં આવે છે.

અરજી ફી

સામાન્ય અથવા બિન અનામત વર્ગના ઉમેદવારોએ અરજી ફી તરીકે રૂ. 100 ચૂકવવાના રહેશે. SC, ST અને Ex-Servicemen (ESM) ના ઉમેદવારોને કોઈપણ અરજી ફી ભરવામાંથી મુક્તિ આપવામાં આવી છે.

આ પણ વાંચો: ધોરણ 10 પાસ માટે ટ્રાફિક બ્રિગેડ ભરતી જાહેર, વાંચો સંપૂર્ણ માહિતી

પરીક્ષા કેવી રીતે લેવામાં આવશે?

પરીક્ષા કોમ્પ્યુટર આધારિત મોડમાં હશે. જેમાં બહુવિધ પસંદગી પ્રકારના 100 પ્રશ્નો પૂછવામાં આવશે. કુલ પરીક્ષા માત્ર 100 ગુણની હશે. આ માટે 90 મિનિટનો સમય આપવામાં આવશે. પરીક્ષામાં જનરલ નોલેજના 50, રિઝનિંગના 25, ન્યુમેરિકલ એબિલિટીના 15 અને કોમ્પ્યુટરના 10 પ્રશ્નોનો સમાવેશ થશે. ઉપરાંત, દરેક ખોટા જવાબ માટે 0.25 ગુણનું નેગેટિવ માર્કિંગ હશે. નીચે પરીક્ષાનો અભ્યાસક્રમ જુઓ.

શારીરિક ક્ષમતા

શારીરિક ધોરણો હેઠળ, પુરુષ ઉમેદવારોની ઊંચાઈ ઓછામાં ઓછી 170 સેમી અને છાતીની પહોળાઈ 81 સેમી હોવી જોઈએ. ઉપરાંત, છાતીમાં ઓછામાં ઓછું 4 સે.મી.નું વિસ્તરણ હોવું જોઈએ. જ્યારે મહિલા ઉમેદવારોની ઊંચાઈ ઓછામાં ઓછી 157 સેમી હોવી જોઈએ.

શારીરિક કસોટી

શારીરિક કસોટી હેઠળ, 30 વર્ષ સુધીના પુરૂષ ઉમેદવારોએ 6 મિનિટમાં 1600 મીટરની રેસ, 14 ફૂટની લાંબી કૂદ અને 3’9ની ઉંચી કૂદકો પુરી કરવાની રહેશે. 30-40 વર્ષ સુધીના પુરુષો માટે તે 7 મિનિટ, 13 ફૂટ અને 3’6 છે”. અને 40 વર્ષથી ઉપરના ઉમેદવારો માટે, તે 8 મિનિટ, 12 ફૂટ અને 3’3 છે”.

જ્યારે 30 વર્ષ સુધીની મહિલાઓએ 1600 મીટરની રેસ, 10 ફૂટની લાંબી કૂદ અને 3’ની ઉંચી કૂદ 8 મિનિટમાં પૂરી કરવાની રહેશે. 30 થી 40 વર્ષની વયની સ્ત્રીઓ માટે, તે 9 મિનિટ, 9 ફૂટ અને 2’9 છે”. 40 વર્ષથી વધુ ઉંમરની સ્ત્રીઓ માટે, તે 10 મિનિટ, 8 ફૂટ અને 2’6″ છે.

ફોર્મ કેવી રીતે ભરવું?

  • કમિશનની સત્તાવાર વેબસાઇટની મુલાકાત લો – ssc.nic.in.
  • હોમપેજ પર દેખાતી “Notice of Constable (Executive) Male and Female in Delhi Police Examination-2023” લિંક પર ક્લિક કરો.
  • લોગિન વિગતો દાખલ કરો અને સબમિટ પર ક્લિક કરો.
  • હવે અરજી ફોર્મ ભરો અને પૂછ્યા મુજબ જરૂરી દસ્તાવેજો અપલોડ કરો.
  • અરજી ફી ચૂકવો અને અરજી ફોર્મ સબમિટ કરો.
  • પુષ્ટિ પૃષ્ઠ ડાઉનલોડ કરો.
  • ભવિષ્યના સંદર્ભ માટે તેની હાર્ડ કોપી તમારી પાસે રાખો.

આ પણ વાંચો: What Is OJAS: ઓજસ શું છે અને તેમાં ફોર્મ કેવી રીતે ભરવું?

સ્ટાફ સિલેક્શન કમિશન પોલીસ કોન્સ્ટેબલ ભરતી 2023: મહત્વપૂર્ણ લિંક

નોટિફિકેશન વાંચોઅહિયાં ક્લિક કરો
અરજી કરોઅહિયાં ક્લિક કરો

અમારા ટેલિગ્રામ ચેનલમાં જોડાઓ

ટેલિગ્રામ ચેનલમાં જોડાઓઅહિયાં ક્લિક કરો
આ પોસ્ટને વધુમાં વધુ શેર કરો:

Leave a Comment